บริษัท นอร์ทอีส รับเบอร์ จำกัด (มหาชน) หรือ NER (Northeast Rubber PLC) เข้าร่วมงาน “ส่วนราชการพบประชาชน” ประจำปี 2566 ซึ่งเป็นกิจกรรม CSR เพื่อส่งเสริมความยั่งยืน (Sustainability) โดยทาง NER ได้ร่วมงานเพื่อจัดกิจกรรมออกบูธ พบปะพูดคุยกับเหล่าหน่วยงานราชการต่างๆ มากกว่า 16 หน่วยงาน ไม่ว่าจะเป็น กิ่งกาชาดอำเภอประโคนชัย, ศูนย์บริหารทะเบียน , โรงพยาบาลประโคนขัย , สำนักงานพัฒนาชุมชน , สำนักงานเกษตรอำเภอประโคนชัย , สำนักงานที่ดิน , สำนักงานปศุสัตว์ ,ธกส. เป็นต้น นอกเหนือจากการประสานความร่วมมือในการร่วมพัฒนาชุมชน กับทุกภาคส่วนแล้ว นอร์ทอีส ยังนำน้ำดื่มมาร่วมมอบเพื่อจัดเป็นชุดถุงยังชีพแจกจ่ายให้กับชาวบ้านที่ขาดแคลน รวมไปถึงการนำเสนอผลงานนวัติกรรมแผ่นปูรองนอนคอกปศุสัตว์เพื่อให้หน่วยงานและประชาชนได้ทราบถึงพัฒนาการอีกขั้นหนึ่งของการผลิตสินค้าแปรรูปจากยางพาราซึ่งเป็นวัตถุดิบจากพื้นที่ภาคอีสาน ทั้งนี้ยังได้รับเกียรติจากท่านนายอำเภอประโคนขัยประธานในพิธี เข้าเยี่ยมชมบูธ สอบถาม และกล่าวชื่นชมหน่วยงานในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ที่เกิดขึ้นได้ในอำเภอของเรา พร้อมกับคณะ อีกด้วย